เมื่อวันที่ 12มิ.ย. 65 นายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เปิดจวนผู้ว่าฯ มอบถุงปันสุขให้แก่ประชาชนกลุ่มเปราะบางและผู้ที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์การแพร่ระบาดโรคโควิด-19
โดยมี นายพีระ กาญจนพงศ์ ผู้อำนวยการ ปปส.ภาค8 นายสุชาติ แสงพรม พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดสุราษฎร์ธานี จิตอาสาพระราชทาน อาสาสมัคร เจ้าหน้าที่สำนักงานจังหวัด สภาเด็กและเยาวชน
และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมให้การแจกจ่ายถุงปันสุข จำนวน 900 ชุด
![](http://www.achayakamnews.com/wp-content/uploads/2022/06/img_6307-1-1024x576.jpg)
ภายในถุงปันสุข ประกอบด้วยข้าวสาร อาหารแห้ง ไข่ไก่ ปลากระป๋อง บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป
รวมไปถึงถุงปันสุขสำหรับเด็กๆ ที่มาพร้อมกับผู้ปกครอง เพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อนเบื้องต้น ซึ่งกิจกรรม ถุงปันสุข จะมีในทุกๆ เช้าวันอาทิตย์
สำหรับวันนี้ สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ และสภาเด็กและเยาวชนจังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้สนับสนุนปลาทูสด จำนวน 650 กิโลกรัม
![](http://www.achayakamnews.com/wp-content/uploads/2022/06/img_6301-1024x576.jpg)
ที่มา-ภาพ : เมืองคนดีนิวส์
เรียบเรียง-เผยแพร่ : กองข่าวเฉพาะกิจ หนังสือพิมพ์ภาพข่าวและเว็บไซต์อาชญากรรม ภาค 8